GRADES 1 to 12 GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) (Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan:
Paaralan:
SAN ISIDRO NATIONAL HIGH SCHOOL
SAN ISIDRO NATIONAL HIGH SCHOOL
Baitang / Antas:Baitang / Antas:G10
G10
Guro: Asignatura:
Guro: Asignatura:
EsP
EsP
Petsa / Oras:
Petsa / Oras:
June 13 to August 27, 2016
June 13 to August 27, 2016
Markahan:Markahan:UNANG MARKAHAN
UNANG MARKAHAN
I.
I. LAYUNIN
LAYUNIN
LUNES
LUNES
MARTES
MARTES
LUNES
LUNES
MARTES
MARTES
BIYERNES
BIYERNES
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamarapamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring an upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pangmagdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
gawain sa paglinang ng Pamantayang PangkaalamPamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito an at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya nggamit ang mga istratehiya ngFormative Assessment.Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdam
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa an ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A.
A. Pamantayang PangnilalamanPamantayang Pangnilalaman Naipamalas ng mag
Naipamalas ng mag – – aaral ang pag aaral ang pag – – un un
wa sa mga konsepto tungkol sa wa sa mga konsepto tungkol sa pagpapakatao at pagkatao ng tao upang pagpapakatao at pagkatao ng tao upang makapagpasiya at kumilos ng may makapagpasiya at kumilos ng may preperensiya sa kabutihan. preperensiya sa kabutihan.
Naipamamalas ng mag Naipamamalas ng mag – – aaral ang pag
aaral ang pag – – unawa sa unawa sa mga katangian ng mga katangian ng pagpapakatao pagpapakatao Naipamamalas ng mag Naipamamalas ng mag – – aaral ang pag
aaral ang pag – – unawa sa unawa sa mga katangian ng mga katangian ng pagpapakatao pagpapakatao Naipamamalas ng mag Naipamamalas ng mag – – aaral ang pag
aaral ang pag – – unawa sa unawa sa mga katangian ng mga katangian ng pagpapakatao pagpapakatao Naipamamalas ng mag Naipamamalas ng mag – – aaral ang pag
aaral ang pag – – unawa sa unawa sa mga katangian ng mga katangian ng pagpapakatao pagpapakatao
B.
B. Pamantayan sa PagganapPamantayan sa Pagganap Nailalapat ng magNailalapat ng mag – – aaral aaral ang mga tiyak na hakbang ang mga tiyak na hakbang upang paunlarin ang mga upang paunlarin ang mga katangian ng
katangian ng pagpapakatao. pagpapakatao.
Nailalapat ng mag Nailalapat ng mag – – aaral aaral ang mga tiyak na hakbang ang mga tiyak na hakbang upang paunlarin ang mga upang paunlarin ang mga katangian ng
katangian ng pagpapakatao. pagpapakatao.
Nailalapat ng mag Nailalapat ng mag – – aaral aaral ang mga tiyak na hakbang ang mga tiyak na hakbang upang paunlarin ang mga upang paunlarin ang mga katangian ng
katangian ng pagpapakatao. pagpapakatao.
Nailalapat ng mag Nailalapat ng mag – – aaral aaral ang mga tiyak na hakbang ang mga tiyak na hakbang upang paunlarin ang mga upang paunlarin ang mga katangian ng
katangian ng pagpapakatao. pagpapakatao.
C.
C. Mga Kasanayan sa PagkatutoMga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang
Isulat ang codecode sa bawat kasanayan sa bawat kasanayan
EsP10MP
EsP10MP -Ia- -Ia- 1.1 1.1 EsP10MP EsP10MP - - Ia- Ia- 1.2 1.2 EsP10MP EsP10MP -Ib- -Ib- 1.3 1.3 EsP10MP-Ib- 1.4EsP10MP-Ib- 1.4
II.
II. NILALAMAN
NILALAMAN
Ang nilalaman ay ang
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.isa hanggang dalawang linggo.
Ang mga Katangian n Ang mga Katangian ngg
Pagpapakatao Pagpapakatao
Ang mga Katang Ang mga Katangian ngian ng
Pagpapakatao Pagpapakatao
Ang mga Katangian Ang mga Katangian ngng
Pagpapakatao Pagpapakatao
Ang mga Katangian n Ang mga Katangian ngg
Pagpapakatao Pagpapakatao
III.
III. KAGAMITANG PANTURO
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng ibaItala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’’t-ibang kagamitan upang higit na t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.A.
A. SanggunianSanggunian 1.
1. Mga Pahina sa Gabay ng GuroMga Pahina sa Gabay ng Guro EsP 10 Gabay ng GuroEsP 10 Gabay ng Guro Pahina 5
Pahina 5
EsP 10 Gabay ng Guro EsP 10 Gabay ng Guro Pahina 5
Pahina 5
2.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral
Mag-aaral
Pahina
Pahina 1 1 hanggang hanggang 20 20 Pahina Pahina 1 1 hanggang hanggang 20 20 Pahina Pahina 1 1 hanggang hanggang 20 20 Pahina Pahina 1 1 hanggang hanggang 2020
3.
3. Mga Pahina sa TeksbukMga Pahina sa Teksbuk Pahina Pahina 1 1 hanggang hanggang 20 20 Pahina Pahina 1 1 hanggang hanggang 20 20 Pahina Pahina 1 1 hanggang hanggang 20 20 Pahina Pahina 1 1 hanggang hanggang 2020
4.
K to 12 Edukasyon sa Pagpapakatao. Kaisipan, 1 (1) 18-17
by Hans Meyerhoff). New York: The Noonday Press.
B. Iba pang Kagamitang Panturo ternet, Bond Paper, Laptop o Kompyuter
urnal, Kuwaderno at Bond Paper
Page 1 of 5
GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan:
SAN ISIDRO NATIONAL HIGH SCHOOL
Baitang / Antas:G10
Guro: Asignatura:
EsP
Petsa / Oras: Markahan:
UNANG MARKAHAN
IV. PAMAMARAAN
LUNES
MARTES
LUNES
MARTES
BIYERNES
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment . Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin
Balikan ang mga napag-aralan sa Baitang 8 at Baitang 9 tungkol sa“ Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay” (PPMB) at ilahad ang mga napag-aralan sa klase.
Balik-aral sa Uri ng Pagkatao at pagbubuo ng Sarili
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Natutukoy ang mga katangian ng pagpapakatao
Napatutunayan ang Batayang Konsepto ng aralin
Nasusuri ang sarili kung anong katangian ng pagpapakatao ang makatutulong sa pagtupad ng iba’t- ibang papel sa buhay.
Nailalapat ang mga tiyak na hakbang upang paunlarin ang mg katangian ng pagpapakatao.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin
A. Pagtuklas ng Dating Kaalaman
Suriin ang mga
halimbawa na nasa Gawain 1 at sa gabay ng guro, hahatiin ang klase sa apat na pangkat. Pag- uusapan ng bawat pangkat ang kahulugan ng bawat
Sa ginawang paghahabi, iugnay ang mga halimbawa at palawakin ang sariling opinyon base sa mga sitwasyong nasa matrix na ibinigay ng guro.
Gawan ng sanaysay ang pahayag na“Sa bawat kilos ko, anong uri ng tao ang binubuo ko sa aking sarili”
Sa kuwaderno o journal , gumawa ng mga paghahabi o talaan tungkol sa uri ng pagkatao mayroon ka.
kaugnayan nito sa pagsuri ng sarili sa mga katangian ng pagpapakatao.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1
Basahin ang talata
tungkol sa kung anong katangian ng pagpapakatao ang ipinamalas ng kambal na Oyin at Yesa na parehong mahilig umawit at mahal ang musika at ilahad sa klase ang sariling opinyon. Basahin at unawaing mabuti ang sanaysay tungkol sa“Ang Mga Katangian ng Pagpapakatao”, tayahin ang iyong pag- unawa at sagutin ang mga sumusunod na tanong na nasa Gawain 4 sa kuwaderno. Page 2 of 5 GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan:
SAN ISIDRO NATIONAL HIGH SCHOOL
Baitang / Antas:G10
Guro: Asignatura:
EsP
Petsa / Oras: Markahan:
UNANG MARKAHAN
IV. PAMAMARAAN
LUNES
MARTES
LUNES
MARTES
BIYERNES
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment . Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
Think- Pair- Share
Maghanap ng
kapareha at sa isang kartolina, isulat at gawing gabay ang matrix na ibibigay ng guro tungkol sa Pagsuri ng Katangian ng Pagpapakatao. Magpalitan ng kuro-kuro o opinyon at ihayag sa klase ang nagawang output.
Kilalanin ang mga
sumusunod na Personalidad at magsaliksik tungkol sa uri ng pagkatao mayroon sila. 1. Cris Valdez 2. Roger Salvador 3. Joey Velasco 4. Mother Teresa F. Paglinang sa Kabiihasaan (Tungo sa Formative Assessment )
Base sa nagawang output ng mga mag- aaral, pipiliin ang may pinakamahusay na gawa at siyang
magsasadula ng malikhaing
Paghinuha ng
Batayang Konsepto 1. Mula sa mga pagkatuto sa babasahin, sagutin ang mga katanungan tungkol sa
minuto ang taong
nagpapakatao na ii- encode sa laptop at ibabahagi sa buong klase.
sa kuwaderno o journal . a. Ano ang kabuluhan ng Batayang Konsepto tungkol sa aking pag- unlad bilang tao?
b. Ano- ano ang maaari kong gawin upang mailapat ang aking pagkatuto?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay
Self-Talk
Suriin ang sarili
tungkol sa pangkalahatang gawain, isulat sa sariling journal ang ginawang reflection kung saan masasalamin ang mga natutunan sa aralin.
Gawing gabay ang
mga sumusunod na tanong. 1. Ano- anong katangian ng pagpapakatao ang nakikita ko sa aking sarili. 2. Anong mga katangian ang dapat kung paunlarin upang maisagawa ang aking misyon sa buhay na siyang magiging daan tungo sa aking kaligayahan. Balikan ang ginawang PPMB, gumawa ng panibagong matrix tungkol sa Plano ng Pagsasabuhay ng Aking Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (PPMB). Gawing gabay ang mga sumusunod; a. Ang Aking mga Papel sa Buhay
b. Mga Gawain sa Bawat Papel
c. Panahon para sa Bawat Gawain
GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan:
SAN ISIDRO NATIONAL HIGH SCHOOL
Baitang / Antas:G10
Guro: Asignatura:
EsP
Petsa / Oras: Markahan:
UNANG MARKAHAN
IV. PAMAMARAAN
LUNES
MARTES
LUNES
MARTES
BIYERNES
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment . Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
H. Paglalahat ng Aralin Sa ginawang talaan tungkol sa“Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay” (PPMB), suriin ang sarili, May gusto ka bang baguhin o Paunlarin? Isulat sa journal ang pinaunlad
mong PPMB. Kung wala ka pang PPMB, bumuo ka nito gabay ang halimbawa na nasa Gawain 2.
Sa Journal ,
gumawa ng mga pagninilay at sagutin ang mga sumusunod na katanungan sa Gawain 5.
I. Pagtataya ng Aralin Batay sa ginawang PPMB
sa journal , tukuyin ang dapat mong gawin upang matupad mo ang iyong misyon ( na nakalahad sa iyong PPMB) sa iba’t- ibang papel na ginagampanan mo sa buhay (halimbawa bilang anak, kapatid, kamag- aral, kabataan sa pamayanan, kaibigan ng kaklase, at anak ng Diyos.
Maging Malikhain!!
Gamit ang bond
paper at mga kagamitang biswal, maging malikhain sa paggawa at iguhit ang mga Hakbang Upang Paunlarin ang mga Katangian ng Pagpapakatao.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin atRemediation
Sa Matrix na bigay ng guro, punan ang mga kahon ng mga gawain na
makatutulong sa pagtupad mo ng iba’t- ibang papel sa buhay.
Pagsasabuhay
Gawin sa Bond
Paper ang Gawain 6. Siguraduhing nalagdaan ng guro at magulang ginawang Output .
Page 4 of 5
GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Paaralan:
SAN ISIDRO NATIONAL HIGH SCHOOL
Baitang / Antas:G10
Guro: Asignatura:
EsP
Petsa / Oras: Markahan:
UNANG MARKAHAN
VI. PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari monggawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng80% sa pagtataya
Tatlumpu’t tatlo (33) mula sa apatnapu’t lima (45)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation
Labing-dalawa (12)
C. Nakatulong ba angremedial ? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Sampu (10) lamang ang bilang ng mga mag- aaral na nakaunawa sa ginawang remedial .
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy saremediation
May dalawang (2) mag- aaral ang magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
Cooperative Learning at Inquiry Approach
Mabisa ang mga istratehiyang ito sa mga mag- aaral bilang gabay ng kanilang pag- unlad. Datapwat, nailalahad nila ang kanilang opinyon sa
mga pagpupulong at nasasaliksik ang sariling mga kakayahan na lubos na makakatulong sa pag- unlad na kanilang mga katangian ng pagpapakatao.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punongguro at superbisor?
Ang pinakamatinding suliranin na aking naranasan at nasolusyonan sa tulong ng aking punong- guro ay tungkol sa ginawangremediation kung saan dalawa sa aking mga mag- aaral ay bibihirang pumasok sa kl ase kaya humingi ako ng karampatang aksyon at ipinatawag ang mga magulang para sa gagawing orientation ng mga mag- aaral na nangangailangan ng remediation.
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Ang pagpapagamit ng journalo diary sa mga mag- aaral kung saan masasalamin ang personal na pagbabahagi at pagkilala ng guro sa kaniyang mga mag- aaral.